![](/static/thumb/2020/9/4/attach-1601791448903.jpg)
- ผู้สร้างเกม PAYDAY ได้ยืนยันว่าจะมีภาคที่ 3 จริงๆ แน่นอน และตอนนี้ได้อยู่ในช่วยการออกแบบ (DESIGN PHASE)
- ตัวเกมจะใช้เอนจิ้น UNREAL ENGINE (UE) ในการพัฒนา ซึ่งก็ไม่ได้มีการเผยว่าจะเป็น UE4 หรือ UE5 แต่ก็ถือว่าตัวเกมน่าจะเปลี่ยนแปลงไปเยอะพอสมควร เนื่องจากตอนภาค 2 ได้ใช้เอนจิ้น Diesel
- ยังไม่เผยว่าจะวางจำหน่ายวันไหน แต่ถ้าโผล่มาแบบนี้ ผู้เขียนก็คาดว่าจะเปิดตัวในช่วงท้ายปี 2020 หรือ 2021 แล้วนะ!
![](/static/thumb/2020/9/4/attach-1601790979821.jpg)
![](/static/thumb/2020/9/4/attach-1601791659687.jpg)